AFAPS Community
02 / 09 / 2014, 08:48:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 4 เหล่า เปิดรับสมัครวันไหนบ้าง ? (2553)  (อ่าน 4451 ครั้ง)
zadinknight
สมาชิกใหม่
*

« เมื่อ: 07 / 02 / 2010, 08:25:56 PM »

อยากทราบว่าทั้ง 4 เหล่า นี่
เปิดรับสมัครวันไหนบ้างครับบ ปี2553 นะครับ
แล้วสอบนี่สอบทีเดียวรึว่า ต้องสอบ 4 ครั้ง แยกเหล่าครับ ?

ผมอ่านแล้วงงอ่ะคับ เห็นมันเขียนว่า เปิดรับ ถึง 31 ม.ค. 53 แล้ว
แต่ไปอ่านอีกที่มัน หมด รับ ถึง มีนาอ่ะคับบ
งง ไม่เข้าใจอ้ะครับ
ยังไงรบกวยผู้รู้ช่วยบอกผมหน่อยนะครับ
ผมงงจริง ๆ
รบกวนด้วยนะคับบ TT
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 / 02 / 2010, 08:56:52 PM โดย zadinknight » บันทึกการเข้า
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 07 / 02 / 2010, 08:56:05 PM »

แนะนำ...เราใช้เน็ตเป้น+ตั้งกระทู้เป็น..สรุปคือเล่นเน็ตเป็นแน่นอน..อยากให้ดูที่หน้าเวบ ของ รร.ตท จะมีเวบ ของ รร. 4เหล่าทัพ..เข้าไปใน เวบ ของแต่ละ รร.เหล่าทัพ จะมีบอกทุกอย่าง

รัก..รร.ตท และ ....
kaew
Hero

« ตอบ #2 เมื่อ: 08 / 02 / 2010, 08:34:35 AM »

ในภาพรวมคือทั้ง๔เหล่าจะต่างคนต่างรับสมัครและสอบ
นั่นคือ การซื้อใบสมัครและส่งใบสมัครจะสมัครได้ทั้ง ๔ เหล่า หรือเฉพาะเหล่าที่สนใจ
การส่งใบสมัครทางไปรษณีย์ก็ส่งไปตาม รร.เหล่านั้นๆตามช่วงเวลาที่เหล่านั้นกำหนด(ยกเว้น ตร.ปีนี้สมัครออนไลน์)
ส่วนการสมัครด้วยตนเอง รร.เหล่าเขานัดกันมารับสมัครในช่วงเวลาเดียวกันที่ รร.นายเรืออากาศ
ช่วงวันที่ ๙-๑๔ มี.ค.นี้(ปีนี้ไม่รู้มี ตร.หรือเปล่า เพราะเขารับสมัครออนไลน์-หาข่าวเองนะ)
เราก็ไปซื้อ-กรอก-ยื่นใบสมัครทีเดียวครบทุกเหล่าเลยก็ได้(เอาหลักฐานไปให้ครบด้วยนะ)
วันสอบก็ตามระเบียบการ แต่ละเหล่าจะสอบในวันของตนเอง
เพราะฉะนั้นถ้าจะสอบ ๔ เหล่า ก็ ไปสอบ ๔ วัน ตามสนามสอบที่เหล่านั้นจัด
ส่วนผลการสอบ บางคนก็ไม่ติดเลย บางคนก็ติด ๔ เหล่าบ้าง ๑-๓ เหล่าบ้าง
ก็จะเลือกว่าจะเอาเหล่าไหนก็ไปรายงานตัวเหล่านั้น
(รายงานตัวที่ รร.ของเหล่า เช่น รร.นายเรือ รร.นายเรืออากาศฯลฯ
หรือตามที่นัดหมายใน ระเบียบการ)
เพื่อสอบรอบ๒(พละกับตรวจโรค)
พอสอบผ่านรอบ ๒ แล้ว ผู้สอบติดไม่ว่าจะเหล่าไหน
ก็จะไปรายงานตัว ทำสัญญาเข้าเรียนที่ รร.เตรียมทหาร จ.นครนายก (เรียน ๓ ปี)
พอครบ ๓ ปีก็แยกย้ายกันไปเรียนตาม รร.เหล่าที่ตัวเองสอบได้ตอนแรก(เรียนอีก ๔ ปี)
โชคดีนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 / 02 / 2010, 03:21:21 PM โดย kaew » บันทึกการเข้า

...บนทางเดินที่มีขวากหนาม ถ้าเธอคร้ามถอยไปฉันคงเก้อ
ฉันยังพร้อมช่วยเธอเสมอ เพียงตัวเธอไม่หนีไปเสียก่อน
   จะเป็นสายน้ำเย็นดับกระหายยามโหยอ่อน..
คอยอวยพรให้เธอดังสมหวังได้...นิรันดร์..
zadinknight
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 / 02 / 2010, 07:31:55 PM »

ขอบคุณมากครับบบ ^^
kaew
Hero

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 / 02 / 2010, 09:48:36 AM »

ไม่เป็นไรจ้ะ
เคยงงมาก่อนเลยเข้าใจ ยิ้มเท่ห์

...บนทางเดินที่มีขวากหนาม ถ้าเธอคร้ามถอยไปฉันคงเก้อ
ฉันยังพร้อมช่วยเธอเสมอ เพียงตัวเธอไม่หนีไปเสียก่อน
   จะเป็นสายน้ำเย็นดับกระหายยามโหยอ่อน..
คอยอวยพรให้เธอดังสมหวังได้...นิรันดร์..
หน้า: [1]
  พิมพ์