AFAPS Community
29 / 07 / 2014, 11:46:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กฤษฎีกาฟันธงร.ร.นายร้อยสามเหล่าทัพเปิดรับตรง นร.จบ ม.6 ได้ไม่ต้องผ่าน“เตรียมทหาร  (อ่าน 44432 ครั้ง)
tutu001
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #75 เมื่อ: 30 / 05 / 2012, 08:28:37 PM »

จากการวิจัยการพัฒนาสมองของมนุษย์พบว่าเพศชายอายุระหว่าง 14 - 18 ปี เป็นช่วง เปลี่ยนฮอร์โมน (หัวเลี้ยวหัวต่อ) เป็นวัยที่จดจำ สมควรจะได้รับการปลูกฝังมากที่สุด
sompopos
Full Member

« ตอบ #76 เมื่อ: 30 / 05 / 2012, 08:33:00 PM »

ฟุตซอลไทย ชนะ อิหร่าน 5-4 ต่อเวลา สวดยอด ดูจากช่องดูไบ ภาคแขก สนุกมากๆๆ ขอบอก
NNP
Sr. Member

« ตอบ #77 เมื่อ: 30 / 05 / 2012, 09:03:25 PM »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆเมื่อคืนทำไมรีบนอนล่ะค่ะ คุณ tutu001 เลยหมดตัวช่วยเลยค่ะ  รูดซิบปาก รูดซิบปาก

sompopos
Full Member

« ตอบ #78 เมื่อ: 30 / 05 / 2012, 09:10:57 PM »

ไม่ได้นอนครับ แต่ดูทีวีช่อง 3 ตีสิบ แล้วก็หลับไปแบบไม่รู้ตัว ตื่นมาอีกที คุณ tutu001 ยกธงขาวแว้ว ยิงฟันยิ้ม
tutu001
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79 เมื่อ: 30 / 05 / 2012, 09:23:59 PM »

โดนมวยประเภทแซมซั่น  ลูกเจ้าพ่อมเหศักดิ์ครับคุณ sopopos
sompopos
Full Member

« ตอบ #80 เมื่อ: 30 / 05 / 2012, 09:26:50 PM »

โดนมวยประเภทแซมซั่น  ลูกเจ้าพ่อมเหศักดิ์ครับคุณ sopopos

คุณก็เป็น โอโรโน่ ไปเล้ยยยยย กลางเวที  ยิงฟันยิ้ม  หรือจะเป็นแสนเชิง ปิ่นสินชัย(รุ่นเดียวกันป่าวเนี่ย) ยิ้ม
tutu001
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #81 เมื่อ: 30 / 05 / 2012, 09:38:18 PM »

โดนเรื๋องมวยหนีไปดื่มน้ำผลไม้ปั่นแล้วครับ
sompopos
Full Member

« ตอบ #82 เมื่อ: 30 / 05 / 2012, 09:47:49 PM »

วันที่ 1 สี่ทุ่มครึ่ง อย่าลืมเชียร์ทีมฟุตซอลไทยชิงกับญี่ปุ่น ช่อง 7 ยิงสดครับ
NNP
Sr. Member

« ตอบ #83 เมื่อ: 31 / 05 / 2012, 12:29:32 AM »

เรื่องกีฬาพอดูเป็นค่ะ แต่มวยนี่ยอมแพ้ค่ะ รู้สึกว่ามันถึงเนื้อถึงตัวเกินไปแล้วก็เจ็บจริงเจ็บเร็วแตกแผลละ 500รึป่าวค่ะ เห็นเค้าชอบแซวกันว่าแตกแอนตาซิลแจกเข็ม/แผลละ 500 ไม่รุ็จริง ๆ ค่ะ แต่ถ้าเป็นกติกาไม่ทราบค่ะ ดูสนุก ๆ ค่ะ ไม่ทราบกติกาเท่าไหร่นัก ฟุตบอลก็พอรู้เรื่องแบบงูงู ปลาปลาค่ะ    ส่วนกีฬาผญ. นี่ต้องวอลเล่ย์ค่ะ เคยเล่นสมัยอยู่รร.ประจำค่ะ ที่ศรีราชา เป็นตัวนักกีฬาหอเลยค่ะ เพราะว่าเด็กหอม. 3 มีแค่ 15 คนเลยต้องเล่นแทบทุกอย่างค่ะ บาส วอลเล่ย์บอล แชร์บอล
tutu001
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #84 เมื่อ: 04 / 06 / 2012, 06:19:45 PM »

คุณ tutu001 เรียกหาคนช่วยทำไมล่ะคร๊าพพพ คุยกันขำ ๆ ดีกว่าค่ะ ยังงัยลูกหนูมีสิทธิ์สอบอีก 2 ปี แต่ถ้าร่างฯผ่านก็ยังสามารถสอบเข้าเรียนต่อและเรื่องวิ่งเต้นใช่ว่าจะทำกันง่าย ๆ ซ๊ะเมื่อไหร่ค่ะ คงไม่มีใครทำลายระบบเกียรติศักดิ์หรอกค่ะ ถ้าสอบผ่านเข้ามาเรียนจริงมันอาจจะเป็นผลดีกับรร.ก็ได้ค่ะ คือกองทัพมีงบประมาณมาเบิกจ่ายให้กับบุคคลากรเพิ่มมากขึ้น แต่การฝึกในเรื่องวิชาการทหารนั้นย่อมมีแบ่งแยกอยู่แล้วเพราะว่าทุกวันนี้คนที่เข้ามาเป็นบุคคลากรทางด้านอื่น ๆ ก็มีสิทธิ์ที่จะเทียบชั้นยศต่าง ๆ มากอยู่แล้วดูอย่างมิค แฟนเบนซ์ พรชิตาสิเค้าก็ผ่านการทดสอบความรู้ความสามารถกว่าจะมีการเลื่อนยศ เลื่อนตำแหน่งอยู่แล้ว นี่ก็เหมือนกับหลาย ๆคนที่อยู่ในกองทัพในสายงานต่าง ๆ น่ะค่ะ

ตั้งแต่คุยกันมาก็เพิ่งเห็นดอกนี้แหละที่เข้าตาและน่าฟัง
ใครที่สอบไม่ติด ตท.ไม่ต้องเสียใจครับยังมีโควต้า นนส. และโควต้า นรจ. ที่มีโอกาสจะได้มาเรียน ตท. และ รร. นนร.เหล่าทัพต่างๆได้ครับ(น้อมจิตคาราวะความ มุมานะอุตสาหะ ด้วยใจจริงครับ)และใครที่ไม่ผ่าน นนส. และ นรจ. ก็บ่อต้องคิดหลายครับ ยังมีโอกาสที่จะเป็นนายตำรวจ นายทหารได้อย่างง่ายดายและสบายๆครับ(อิษฉาเขาล่ะสิ อิ .. อิ)เพียงแต่ท่านมี ฟามสามาดหน่อยก็เป็นได้อย่างโก้ๆแล้วครับ ...ดูอย่างท่านๆเหล่านี้สิ (ดูประวัติ)
ร.ต.ท. สงกรานต์  เตชะณรงค์
ร.ท.    บรมวุฒิ    หิรัณยัษฐิติ
ร.ท.    ดวง        อยู่บำรุง
เดี๋ยวไม่แน่อาจจะมี  ร.ท. หรือ ร.ต.ท.  พานทองแท้  นามสกุลอะไรดีหล่ะ   (ก็ได้นะใครจะไปรู้..หล่ะ) แม่นบ่อ.ววววว์ ตั๊วะยยยย์
NNP
Sr. Member

« ตอบ #85 เมื่อ: 04 / 06 / 2012, 10:30:29 PM »

คุณ tutu001 รบกวนดูข้อความส่วนตัวหน่อยค่ะ
NNP
Sr. Member

« ตอบ #86 เมื่อ: 04 / 06 / 2012, 10:43:23 PM »

ได้รับการยืนยันจากผู้ที่น่าเชื่อถือว่า ยังใช้ระเบียบเดิม ถ้าเปลี่ยนแปลงจะมีประกาศให้ทราบล่วงหน้า รับเด็ก ม.6 ไม่มีแน่นอน '' อาจจะมีเด็ก ม.4 คือ เด็กที่เรียนอยู่ระดับชั้น ม.4 แต่ใช้วุฒิ ม.3 แต่ต้องมีใบรับรองจากสถานศึกษาว่ากำลังศึกษาอยู่ในระดับชั้น ม.4 คืบหน้าอย่างไรจะแจ้งอีกทีหนึ่ง
chamanon
Full Member

« ตอบ #87 เมื่อ: 05 / 06 / 2012, 09:14:29 AM »

ได้รับการยืนยันจากผู้ที่น่าเชื่อถือว่า ยังใช้ระเบียบเดิม ถ้าเปลี่ยนแปลงจะมีประกาศให้ทราบล่วงหน้า รับเด็ก ม.6 ไม่มีแน่นอน '' อาจจะมีเด็ก ม.4 คือ เด็กที่เรียนอยู่ระดับชั้น ม.4 แต่ใช้วุฒิ ม.3 แต่ต้องมีใบรับรองจากสถานศึกษาว่ากำลังศึกษาอยู่ในระดับชั้น ม.4 คืบหน้าอย่างไรจะแจ้งอีกทีหนึ่ง
ยังงง ๆ ว่าปัจจุบันนี้ ม.4(วุฒิ ม.3) ก็สอบเข้าตท.ได้อยู่แล้ว ถ้าอายุไม่เกิน 17 ปี และ เกี่ยวข้องอะไรกับการ นนร.รับเด็กม.6
เพื่อศึกษาต่อปริญญาตรี ผมว่ามันคนละส่วนกับ ม.3 สอบเข้าตท.นะครับ
panama2009
Full Member

« ตอบ #88 เมื่อ: 05 / 06 / 2012, 10:54:23 AM »

คุณ tutu001 เรียกหาคนช่วยทำไมล่ะคร๊าพพพ คุยกันขำ ๆ ดีกว่าค่ะ ยังงัยลูกหนูมีสิทธิ์สอบอีก 2 ปี แต่ถ้าร่างฯผ่านก็ยังสามารถสอบเข้าเรียนต่อและเรื่องวิ่งเต้นใช่ว่าจะทำกันง่าย ๆ ซ๊ะเมื่อไหร่ค่ะ คงไม่มีใครทำลายระบบเกียรติศักดิ์หรอกค่ะ ถ้าสอบผ่านเข้ามาเรียนจริงมันอาจจะเป็นผลดีกับรร.ก็ได้ค่ะ คือกองทัพมีงบประมาณมาเบิกจ่ายให้กับบุคคลากรเพิ่มมากขึ้น แต่การฝึกในเรื่องวิชาการทหารนั้นย่อมมีแบ่งแยกอยู่แล้วเพราะว่าทุกวันนี้คนที่เข้ามาเป็นบุคคลากรทางด้านอื่น ๆ ก็มีสิทธิ์ที่จะเทียบชั้นยศต่าง ๆ มากอยู่แล้วดูอย่างมิค แฟนเบนซ์ พรชิตาสิเค้าก็ผ่านการทดสอบความรู้ความสามารถกว่าจะมีการเลื่อนยศ เลื่อนตำแหน่งอยู่แล้ว นี่ก็เหมือนกับหลาย ๆคนที่อยู่ในกองทัพในสายงานต่าง ๆ น่ะค่ะ

ตั้งแต่คุยกันมาก็เพิ่งเห็นดอกนี้แหละที่เข้าตาและน่าฟัง
ใครที่สอบไม่ติด ตท.ไม่ต้องเสียใจครับยังมีโควต้า นนส. และโควต้า นรจ. ที่มีโอกาสจะได้มาเรียน ตท. และ รร. นนร.เหล่าทัพต่างๆได้ครับ(น้อมจิตคาราวะความ มุมานะอุตสาหะ ด้วยใจจริงครับ)และใครที่ไม่ผ่าน นนส. และ นรจ. ก็บ่อต้องคิดหลายครับ ยังมีโอกาสที่จะเป็นนายตำรวจ นายทหารได้อย่างง่ายดายและสบายๆครับ(อิษฉาเขาล่ะสิ อิ .. อิ)เพียงแต่ท่านมี ฟามสามาดหน่อยก็เป็นได้อย่างโก้ๆแล้วครับ ...ดูอย่างท่านๆเหล่านี้สิ (ดูประวัติ)
ร.ต.ท. สงกรานต์  เตชะณรงค์
ร.ท.    บรมวุฒิ    หิรัณยัษฐิติ
ร.ท.    ดวง        อยู่บำรุง
เดี๋ยวไม่แน่อาจจะมี  ร.ท. หรือ ร.ต.ท.  พานทองแท้  นามสกุลอะไรดีหล่ะ   (ก็ได้นะใครจะไปรู้..หล่ะ) แม่นบ่อ.ววววว์ ตั๊วะยยยย์
ใจกว้างครับ...กล้าขอก็กล้าให้ (แหม..ทำไปได้)
NNP
Sr. Member

« ตอบ #89 เมื่อ: 06 / 06 / 2012, 01:01:01 AM »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆตอนนี้คือยังไม่มีการเปลี่ยนแปลงใด ๆ ทั้งยังคงใช้ระเบียบเดิมไปก่อนค่ะ     เนื่องจากการเข้าโรงเรียนเหล่านั้นการที่จะมีคำสั่งเปลี่ยนแปลงนั้นต้องได้รับการเห็นชอบและยินยอมจากสภากลาโหมก่อนค่ะ   ซึ่งไม่มีการนำเรื่องนี้ซึ่งผู้ใหญ่ในบ้านเมืองคิดว่าเรื่องนี้ยังไม่จำเป็นเร่งด่วนนำมาถกค่ะ    ตอนนี้เรื่องที่พวกเค้ากำลังทำกันคือแบ่ง(แย่งเค้ก)อำนาจของทั้งนิติรัฐ และนิติราษฎร์ ให้ชัดเจนก่อนค่ะ เมื่อทุกอย่างมันเป็นแบบนี้ก็ต้องเก็บ  พรบ.ปรองดองเข้าลิ้นชักไปก่อนค่ะ  เอาไว้แก้ไขเรืื่องอื่นที่สำคัญและเร่งด่วนมากกว่าเสร็จสิ้นแล้วก็คงเอาออกมาปัดฝุ่นเปิดประเด็นใหม่ เอาเข้าระเบียบวาระการประชุมอีกรอบนึง  เช่นเดียวกันกับเรื่อง กฤษฎีกา รับ ม. 6โดยตรงไม่ต้องผ่านเตรียมทหารนั้นยังไม่มีเรื่องที่จะนำกลับมาประชุมค่ะ เพราะว่าตอนนี้กองทัพมีเรื่องที่ต้องทำและสำคัญมากกว่าต้องรีบแก้ไขและเตรียมการณ์ทีต้องทำมีมากค่ะ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องที่ต้องเตรียมการรับมือกับสภาวะที่อาจจะเกิดขึ้นในหน้าน้ำที่จะมากับเรื่องภาวะฝนทิ้งช่วงต้องคอยขุดลอกคูคลองในเขตที่เป็นพื้นที่แก้มลิง รวมทั้งการดูแล ตั้งแต่ต้นน้ำ กลางน้ำ และปลายน้ำ(กทม) เพราะ งานที่่่ต้องทำมีมากค่ะ แต่คนทำมีแค่ทหารเพียงหยิบมือเดียวค่ะ(ทหารพัฒนา)ส่วนเรื่องสถาณการณ์ทางด้านชายแดนไทยกัมพูชา และ 3 จังหวัดชายแดนใต้นั้นก็ไม่ได้ยิ่งหย่อนไปกว่ากันค่ะ มีการสร้างสถาณการณ์รายวันค่ะ เรื่องมันเริ่มแรงขึ้น ทุก ๆ วันมีทั้งทหาร อส. และ ไทยพุทธ ไทยมุสลิม ที่ต้องมาบาดเจ็บล้มตายกันเหมือนใบไม้ค่ะ ล่วงทุกวันค่ะ

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆตามความคิดเห็นที่กล่าวมาข้างต้นเชื่อถือได้ค่ะ แน่นอน100เปอร์เซนต์ค่ะ เพราะว่ามีคนที่ทำงานในนั้นเป็นคนบอกเองค่ะ   บอกว่ายังคงไม่มีการเปลี่ยนแปลงไม่ว่าจะเป็นการรับ ม. 3   ตามระเบียบเก่า  หรือรับ ม.6 โดยตรงค่ะ ยืนยันค่ะ   ซึ่งก็ได้รับการบอกกล่าวว่าจะมีซึ่งก็ไม่ใช่ในระยะเวลาอันใกล้นี้แน่นอนค่ะ
          ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้มถ้าจะมีจริง ๆ คนที่จะได้รับประโยชน์ก็จะเป็นเด็ก ๆ รุ่นต่อๆไปค่ะ เราในฐานะที่เป็นพ่อแม่ผู้ปกครองไม่เห็นจะต้องเดือดร้อนกันไปก่อนเลยเพราะว่าลูก ๆ ของพวกท่านเข้าไปเรียนแล้วค่ะ    แต่คนที่จะเดือดร้อนมากคือเด็ก ๆ ที่อายุยังน้อยและผู้ที่กำลังเรียนในชั้นมัธยม1-6 ในปัจจุบันนี้มากกว่าค่ะ แต่ท่านอาจจะเถียงว่ามีลูกหลานยังเรียนอยู่ในตอนนี้อาจจะยังเล็กอยู่เลยค่ะ เพราะฉะนั้นใครจะว่าอย่างไรก็ไม่ผิดหรอกค่ะ เพราะว่านี้คือการร่วมสนทนาค่ะ ใช่แต่ต้องไม่เถียงกันแล้วน่ะค่ะ

หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 11
  พิมพ์