AFAPS Community
22 / 09 / 2014, 09:11:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โรงเรียนกวดวิชา  (อ่าน 6623 ครั้ง)
baht2baht
สมาชิกใหม่
*

« เมื่อ: 16 / 01 / 2011, 11:05:19 AM »

กำลังหาโรงเรียนกวดวิชาครับ มีท่านใดช่วยแนะนำหน่อยได้มั้ยครับ
ที่เห็นดีๆ ก็มี จักรดาว กับ เดอะวัน คาเด็ท
เที่เคยไปสอคยถามมีรุ่นพี่บ เขาแนะนำ จักรดาว แต่ปีที่แล้ว เดอะวัน สอบรอบแรกไปได้เยอะพอสมควรเลย
และที่โรงเรียนก็มีใบปลิวการจัดสอบของ "โรงเรียนกวดวิชาบ้านทหาร" มีน้องๆแถวบ้านผมไปสอบกัน
ทางโรงเรียนกวดวิชาเขามีส่วนลดให้ ผมเห็นเขาไปจัดสอบหลายที่เลย แต่เข้าไปดูในเว็บ ไม่ค่อยบอกรายชื่อคนที่สอบติดเท่าไหร่
เห็นอยู่สองคน กิจกรรมดี ผลคนติดไม่ค่อยมี เอ๊ะ ยังไงๆ ?!?

เลยสับสน ไม่รู้จะเลือกที่ไหนดี ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

ปล. มีคนบอกผมว่า "ไม่ว่าสถาบันไหนก็ดีหมด ขึ้นอยู่กับคน ถ้าตั้งใจ" แต่ผมก็อยากสถาบันที่เน้นๆ ดีๆ เหมือนกันนะครับ ^^"
metmuk
Hero

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 / 01 / 2011, 02:50:22 PM »

หอครูวรรณ ยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 / 01 / 2011, 03:37:14 PM »

แนะนำ...รร.กวดวิชา มีมากมาย..ลองสังเกตดูดีๆจะเห็นว่า รร.กวดวิชาทุกที บอก ของเขาสอบติด ทุกปี มันคือ ธุระกิจ
                 ถ้าอยากเป็น นตท จริงๆ...แนะนำให้ หาเรียนเป้นรายวิชา สำหรับคนที่พื้นฐานการเรียนยังไม่ดี สำหรับ วิชาที่มีปัญหา และบ้านมีฐานะการเงินดีหน่อยเพราะเรียนเดี่ยว จะแพงพอ สมควร และต้องมีเวลาเตรียมตัวมากพอสมควร หรือ ถ้ายังไง เอ็มมาคุยกะลุงเดียวจะแนะนำให้ละเอียดกว่านี้อีกที หรือโทรมาคุยกันก็ได้ ยินดีช้วยไม่มีเสียเงินหรือค่าแนะนำไร เสียแค่เวลาคุยหรือค่าโทรคุยกันหน่อย รับลองว่า รู้เรื่องแน่นอน
                 รร.กวดวิชา มีทั้งดีและไม่ดี แต่ทั้งนี้ มันอยู่ที่ตัว นร.ด้วยว่าตั้งใจขนาดไหน เพราะ รร.กวดวิชา ใช่ว่าจะทำให้สอบติดเสมอไป กวดวิชาดังๆมีนับ 100 แห่ง ..เตรียมทหาร รับ แต่ละรุ่น 500 กว่าคน คิดดีๆว่า จริงแท้ขนาดไหน เพราะเท่าสังเกตดู ทุกแห่ง บอกของตัวเองสอบติดทุกแห่ง
                ถ้าสอบติดทุกแห้งจริง แต่ละรุ่น ของ นตท น่าจะเป้น รุ่นละไม่ต่ำกว่า 1,000 คน แน่ๆ มันคือ ธุรกิจ 

รัก..รร.ตท และ ....
baht2baht
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 / 01 / 2011, 06:28:23 PM »

ต้องขอบคุณ คุณ top และคุณ metmuk มากครับ

ใช่ล่ะครับ ตอนนี้ ทุกๆที่ก็โฆษณา แข่งขันกันเป็นธุรกิจ ดีกันทุกๆที่จริงๆ
แต่ผมไม่ได้ติดสันใจจากผลนะครับ ที่ว่าติดเป็น "นตท" เลย
เพราะถ้า 1 สถาบัน ทำให้นักเรียนของตนติดได้ซัก 60 คน มันก็คือ 1 ใน 8 ของ นตท ทั้งหมดเลย มันก็เกินไปใช่มั้ยล่ะครับ
ก็พอจะดูได้เลยล่ะครับที่คุณ top บอกว่ามีเป็น 100 ที่ ได้แค่ที่ละไม่เกิน 10 คนก็เกินพอ
ผมในดูในส่วนของการเรียน การสอนน่ะครับ เทคนิค เนื้อหา ข้อสอบ พละ การดูแล จะได้ไม่เสียเวลา เพราะบ้านผมก็ไม่ได้มีเงินมากมาย

แต่ก็ต้องบอกว่า "ขออภัย" มา ณ ที่นี้ เพราะอาจจะดูเหมือนผมตั้งกระทู้รกบอร์ด

ด้วยตอนนี้ผมได้ลงตอร์สไปแล้วล่ะครับ ที่ The One Cadet ^^"
เพราะ ญาติๆ ผู้ใหญ่ ลุง ป้าแนะนำ เพราะลูก หลาน เขาเคยไป

อย่างไรก็ ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ
metmuk
Hero

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 / 01 / 2011, 08:22:00 AM »

๑๘ มกราคม ๒๕๕๔.ไม่ปล่อย นตท.มีภาระกิจของกรมนักเรียนและดูหนังสือเตรียมสอบ
AFAPS./๑๗ มค.๕๔

krisna
Myrmidon

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 / 01 / 2011, 09:29:34 AM »

ขอบคุณค่ะ
metmuk
Hero

« ตอบ #6 เมื่อ: 17 / 01 / 2011, 11:12:24 AM »

วันกองทัพไทย วันที่ 18 มกราคม ของทุกปี และอนุมัติให้เป็นวันหยุดราชการของกระทรวงกลาโหม ตามหลักการเดิม ตามประกาศสำนักนายกรัฐมนตรี เรื่องการเปลี่ยนแปลงวันกองทัพไทย ลง ๒๓ ส.ค.๒๕๔๙ ในปัจจุบัน วันที่ ๑๘ มกราคม จึงถือเป็น "วันยุทธหัตถี" "วันสมเด็จพระนเรศวรมหาราช" หรือ " วันกองทัพไทย "

baht2baht
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 17 / 01 / 2011, 07:31:25 PM »

ขอขอบคุณ
คุณ metmik  สำหรับข้อมูลดีๆ ครับ
pspp๑๕๐๕
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 / 01 / 2011, 05:44:44 PM »

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้มผมขอแนะนำ สถาบันกวดวิชา แดนนภา ครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
smax141
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 19 / 01 / 2011, 03:42:26 PM »

ลองดูหรือยังครับ
pspp๑๕๐๕
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 19 / 01 / 2011, 10:50:56 PM »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ลองแล้วครับศิษย์เก่าสถาบันกวดวิชาแดนนภา   สอบเข้าเป็น นตท. 54 รวม 13 นายครับ( ทอ 9 นาย ทบ 2 นาย ตร 2 นาย)  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
allcadet
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 20 / 01 / 2011, 10:08:53 PM »

ตอนนี้ผมกำลังทำเว็บ ค่ายติวเข้าเตรียมทหารออนไลน์ ติวฟรีๆ เลยครับ ติวผ่านคลิปวีดีโอออนไลน์ครับ

เหมาะสำหรับน้องๆ ที่ขาดแคลนทุนทรัพย์ที่จะไปติวค่ายติวแพงๆ นะครับ  ก็มาศึกษาจากเว็บของผมได้นะครับ ยังรวมไปถึงนักเรียนนายร้อยตำรวจหญิงด้วยนะครับ  ยังไงเข้าไปแวะชมกันได้นะครับ รับรองว่า มีแต่ได้กับได้

ยังไงก็ฝากเว็บผมด้วยนะครับ  http://www.allcadet.com    เป็นแหล่งความรู้ สู่นายร้อย มีคลิปสอนติวเข้าเตรียมทหารออนไลน์ฟรีๆ ไม่เสียตัง รวบรวมทุกอย่างเกี่ยวกับนายร้อยให้ได้รู้ และได้เห็นผ่านประสบการณ์ตรงครับ

AllCadet.com แหล่งความรู้ สุ่นายร้อย เพื่อคนที่อยากเป็นนายร้อย ทุกเหล่า อยากรู้อะไรก็จะได้รู้ มีคลิปติวเข้าเตรียมทหาร ออนไลน์กันฟรีๆ เป็นค่ายติวออนไลน์ฟรี ที่แรกในประเทศไทย แหล่งรวบรวมทุกอย่างที่เป็นนายร้อย
baht2baht
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 20 / 01 / 2011, 10:58:40 PM »

ตอนนี้ผมกำลังทำเว็บ ค่ายติวเข้าเตรียมทหารออนไลน์ ติวฟรีๆ เลยครับ ติวผ่านคลิปวีดีโอออนไลน์ครับ

เหมาะสำหรับน้องๆ ที่ขาดแคลนทุนทรัพย์ที่จะไปติวค่ายติวแพงๆ นะครับ  ก็มาศึกษาจากเว็บของผมได้นะครับ ยังรวมไปถึงนักเรียนนายร้อยตำรวจหญิงด้วยนะครับ  ยังไงเข้าไปแวะชมกันได้นะครับ รับรองว่า มีแต่ได้กับได้

ยังไงก็ฝากเว็บผมด้วยนะครับ  http://www.allcadet.com    เป็นแหล่งความรู้ สู่นายร้อย มีคลิปสอนติวเข้าเตรียมทหารออนไลน์ฟรีๆ ไม่เสียตัง รวบรวมทุกอย่างเกี่ยวกับนายร้อยให้ได้รู้ และได้เห็นผ่านประสบการณ์ตรงครับ

สุดยอดเลยครับ
allcadet
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 21 / 01 / 2011, 04:38:47 PM »

สุดยอดเลยครับ

ขอบคุณครับ ยังไงก็ช่วยกระจายบอกต่อน้องๆๆ กันด้วยนะครับ ตอนนี้เว็บก็พึ่งสดๆใหม่ๆ กำลังดำเนินการอัพความรู้ ข้อมูล รูปภาพ ที่อยากให้รุ้ อย่างต่อเนื่องนะครับ 

AllCadet.com แหล่งความรู้ สุ่นายร้อย เพื่อคนที่อยากเป็นนายร้อย ทุกเหล่า อยากรู้อะไรก็จะได้รู้ มีคลิปติวเข้าเตรียมทหาร ออนไลน์กันฟรีๆ เป็นค่ายติวออนไลน์ฟรี ที่แรกในประเทศไทย แหล่งรวบรวมทุกอย่างที่เป็นนายร้อย
หน้า: [1]
  พิมพ์