AFAPS Community
23 / 04 / 2014, 09:59:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากขอคำแนะนำในการเตรียมตัวสอบนักเรียนนายร้อยตำรวจหญิงหน่อยค่ะ  (อ่าน 2403 ครั้ง)
Aoae Boonruengsak
สมาชิกใหม่
*

« เมื่อ: 01 / 11 / 2010, 11:06:31 PM »

คือหนูตามสอบนักเรียนนายร้อยตำรวจหญิงมาสองปีแล้วอ่ะค่ะแต่ก็ยังไม่ติดเลยแล้วหนูก็อยากเป็นตำรวจเหมือนพ่อของหนูมากๆด้วยแต่หนูก็ยังเตรียมตัวในการสอบไม่ค่อยเป็นเลยอ่ะค่ะอีกอย่างหนึ่งหนูก็สายตาสั้นด้วยค่ะประมาณ150-170ได้อ่ะค่ะมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างค่ะรบกวนช่วยให้คำแนะนำหนูทีนะค่ะ(พี่เต่าแนะนำให้หนูมาขอคำปรึกษาอ่ะค่ะ)ขอบคุณมากค่ะ
Triple-S
Legend Login
ผู้ดูแลระบบ
Full Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 / 11 / 2010, 10:55:04 AM »

ผิดเวบครับ ติดตามมาตั้ง2ปี น่าจะรู้นะครับ ว่าโรงเรียนเตรียมทหารไม่ได้รับ นรต.หญิง
ส่วนคำแนะนำก็เหมือนกสารสอบทั่วไปครับ อ่านๆๆ ติว อ่าน ขยัน

สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 / 11 / 2010, 03:49:33 PM »

ไม่ค่ะพี่คือว่าหนูรู้อยู่ว่ามีเว็บของโรงเรียนนายร้อยตำรวจอยู่อ่ะค่ะแต่มีพี่คนนึงเค้าแนะนำให้หนูมาปรึกษาในเว็บของโรงเรียนเตรียมทหารเฉยๆอ่ะค่ะเพราะว่าลูกชายเค้าเรียนเตรียมทหารที่นี่เหมือนกันเลยอยากจะมาขอคำแนะนำดีๆบ้างค่ะ
อัศวิน นตท.
Full Member

sirapop

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 / 11 / 2010, 04:33:17 PM »

น่าจะไปทำเลสิคนะครับ ..

มีเว็บแนะนำครับ www.Mayahol.com ครับ

ลองดูนะครับเว็ยนี้ส่วนใหญ่จะเป็น ผญ เข้าไปคุยกัน
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 / 11 / 2010, 05:38:24 PM »

ค่ะขอบคุณมากๆเลยนะค่ะ
allcadet
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 / 01 / 2011, 05:12:22 PM »

ใช่ครับ นรต หญิง รับวุฒิ ม.6 กับข้าราชการตำรวจแล้วครับ

สำหรับอายุ จบ ม. 6 ก็อายุไม่เกิน 21 แต่ข้าราชการตำรวจต้องไม่เกิน 25

เรื่องสายตาหรือครับ เล็กน้อยครับ  แต่ควรจะแก้ไขนะครับ เพราะเค้าต้องเลือกคนที่ดีที่สุดเอาไว้ ตัวเลือกเค้าเยอะใช่มั้ยครับ  เหล่าตำรวจ เป็นเหล่าที่ดีอย่างนึง เพราะ ไม่ว่าจะทำเลสิค หรือ PRK ก็ทำได้ แล้วใช้เลนส์กดตา ก็ทำได้เช่นเดียวกันครับ ไม่ต้องห่วง

ตอนนี้ผมได้สร้างเว็บ ที่รวมความรู้ เนื้อหา ข้อมูล รูปภาพ เกี่ยวกับนายร้อยทั้งสี่เหล่า มีร้อยตำรวจหญิงด้วยนะครับ 

ยังไงก็ฝากเว็บผมด้วยนะครับ  http://www.allcadet.com    เป็นแหล่งความรู้ สู่นายร้อย มีคลิปสอนติวเข้าเตรียมทหารออนไลน์ฟรีๆ ไม่เสียตัง รวบรวมทุกอย่างเกี่ยวกับนายร้อยให้ได้รู้ และได้เห็นผ่านประสบการณ์ตรงครับ

AllCadet.com แหล่งความรู้ สุ่นายร้อย เพื่อคนที่อยากเป็นนายร้อย ทุกเหล่า อยากรู้อะไรก็จะได้รู้ มีคลิปติวเข้าเตรียมทหาร ออนไลน์กันฟรีๆ เป็นค่ายติวออนไลน์ฟรี ที่แรกในประเทศไทย แหล่งรวบรวมทุกอย่างที่เป็นนายร้อย
หน้า: [1]
  พิมพ์